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Baresha Ukuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

/

Mhe. Adrien Ntigacika

Mwenyekiti wa ITRACOM Holding Ltd

"Kiwanda chetu, Mbolea yetu”



Borezha Whuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mhbolea za FOMI

Ujumbe kutoka kwa Mwenyekiti wa
Bodi ya Wakurugenzi ya IFL

Mhe.Ret. Kapteni John Chiligatii

Ndugu Wanajamii

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi ya ITRACOM Fertilizers
Limited, natoa salamu zangu na shukrani za dhati kwenu
nyote. Kuanzishwa kwa kiwanda cha mbolea cha ITRACOM
si mradi wa viwanda tu, bali ni dhamira ya muda mrefu ya
kubadilisha kilimo kwa kutoa mbolea ya hali ya kisasa, salama
na ya bei nafuu ambayo inawawezesha wakulima kuboresha
mavuno vao na ubora wa mazao. Kiwanda hiki kimejengwa
kwa viwango vya kimataifa, kimetoa fursa za ajira kwa wakazi
wa eneo hilo, na kinachangia moja kwa moja katika uwezeshaji
wa kiuchumi wa wakulima na jamii katika maeneo jirani.

Tunachukua fursa hii kukualika kwa moyo mkunjufu kwa:
® Shiriki nasi kama wadau wakuu katika kilimo.
®Kupata mbolea za uhakika na za bei nafuu.
e Shirikisha maoni yako ili utusaidie kuboresha huduma zetu.
e Kujenga mahusiano ya kudumu kati ya kiwanda na jamii.

Katika ITRACOM, tunathamini uwazi, ushirikiano, na ukuaji wa
pande zote, Tunaamini kwamba maendeleo ya kweli yanajengwa

na ushirikiano imara kati ya sekta ya umma na binafsi na jamii.

Tuko hapa kwa ajili yako - na tuko pamoja katika safari hii
kuelekea mabadiliko ya kilimo.

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenazi.

04 “Kiwanda ehetu, Mbolea yetu"



Boresha Ukuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOM)

Ujumbe kutoka kwa Mkurugenzi
Mtendaji wa IFL

Bw. Nduwimana Nazaire

Ndugu Wanajamii,

Kwa shukrani na heshima kubwa napenda kuwataarifu
uzinduzi rasmi wa Kiwanda cha kutengeneza mbolea cha
ITRACOM.

Hii siyo hatua kubwa tu katika maendeleo ya kilimo bali
pia ni mchango mkubwa katika ukuaji wa uchumi wa
jamii yetu.

Kiwanda chetu kimejitolea kuzalisha mbolea za ubora wa hali ya juu za FOMI zilizotengenezwa
kusaidia wakulima kuongeza mavuno yao kwa ufanisi, usalama, na kwa njia rafiki. Tunaamini
kwa dhati kwamba kilimo ni uti wa mgongo wa maendeleo na kupitia masuluhisho ya kibunifu na
ushirikiano wa kweli, tunaweza kuinua maisha ya wakulima wadogo na wakubwa.

Tunawakaribisha kwa moyo mkunjufu wakulima, washirika wa kibiashara, na wadau mbalimbali
kushirikiana nasi katika:

® Kununua mbolea zetu kwa bei nafuu.
® Kuwa mawakala wa usambazaji katika mikoa mbalimbali.

Tumejitolea kutoa huduma za kiwango cha juu, kusambaza bidhaa zilizoidhinishwa na kutoa
usaidizi wa kitaalamu kwa kila mtu.

Kwa pamoja, tunaweza kujenga jamii yenye tija, yenye usalama wa chakula na iliyowezeshwa
kiuchumi.

Karibu katika Kiwanda cha Mbolea ITRACOM.

05 "Wiwanda chetu, Mbalea yetu"



Boresha Ukuaji wa Kilimo Endslevy lowa kutumia Mbolea za FOMI

Matokeo ya ITRACOM katika Kuwezesha Mbolea ya
FOMI kwenye Uwekezaji wa Kilimo nchini Tanzania

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akiwa na
Mwekezaji wa Kampuni ya Mbolea ya ITRACOM Mhe, Adrien Ntigacika na
Mkurugenzi Mtendaji Bw. Nduwimana Nazaire.

Mbolea za FOMI zinaashiria hatua kubwa ya kupunguza utegemezi wa Tanzania kwenye mbolea
kutoka nje na kuimarisha uwezo wa kujitosheleza katika kilimo cha ndani.

Kupitia ushirikiano wa kimkakati kati ya IFL na serikali ya Tanzania, sasa IFL iko katika nafasi nzuri
ya kuzalisha mbolea ya ubora wa hali ya juu ndani ya nchi, kupunguza gharama za kubadilisha
fedha za kigeni na kuhakikisha upatikanaji wa mbolea wa uhakika na bei nafuu kwa wakulima.

Tarehe 20 Desemba, 2022, Waziri Mkuu wa Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa, alifanya ziara
rasmi katika kiwanda cha mbolea cha ITRACOM akiongozana na Waziri wa Kilimo, Mhe. Hussein Bashe,
ili kutathmini maendeleo ya ujenzi na uzalishaji wa mbolea za FOMI.

“Kiwanda chetu, Mbolea yolu”™




Boresha Ukusji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

Mbinu ya Kimkakati ya ITRACOM katika
Kukuza Mbolea za FOMI

3

Maibu Mkurugenzi Mtendaji Dkt. Kenneth Masuki akipokea tuzo ya mtengenezaji bora wa mbolea ngumu
Kwa msimu 2023/2024 kutoka kwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Kilimo Dkt Hussein Mohamed Omar.

ITRACOM imetumia mbinu ya kimkakati zakimkakati kuhamasisha mbolea za FOMI nchini Tanzania.
Mojawapo ya hatua muhimu ni pamoja na kutambuliwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Mbolea Tanzania (TFRA),
ambayo iliikabidhi IFL tuzo ya mzalishaji bora wa mbolea nchini Tanzania wakati wa maadhimisho ya Siku ya
Mbolea Duniani, yaliyofanyika kitaifa mjini Babati, Mkoa wa Manyara tarehe 13 Oktoba 2024. Uthibitisho huu

unaonyesha kujitolea kwa IFL kudumisha ubora na uvumbuzi katika sekta ya kilimo.
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ITRACOM FERTILIZERS LTD (IFL) ni kiwanda cha kutengeneza Mbolea kilichoanzishwa
na International Trading Company (ITRACOM), Kiwanda hiki ni kampuni tanzu yalTRACOM
Holding Ltd, Kampuni yenye makao yake makuu Burundi inayojihusika na mambo mbalimbali
ikiwemo utengenezaji na usambazaji wa mbolea za FOMI katika nchi za Burundi, Tanzania,
Uganda na Kenya.

Hali ya kisheria

ITRACOM FERTILIZERS LTD ilianzishwa nchini Tanzania chini ya Sheria ya Makampuni, 2002,
tarehe 25 Novemba, 2020 yenye nambari ya usajili Na. 145278112 na ilianza kufanya kazi mwaka
2021. Kampuni ilianza ujenzi wa ofisi yake na kiwanda cha mbolea mnamo Julai 2021.
Kiwanda kimejengwa kwenye aldhi ya eneo la Hekta 21 katika Eneo la Viwanda, Nala, Barabara
ya Segu Chini. Kiwanja na. Namba 929, Kitalu DD, 5. L. P. 1295, Dodoma, TANZANIA.

Maono

"Kuwa Kampuni ya daraja la juu katika uzalishaji wa mbalea changamano (FOMI) na virekebisha
udongo katika eneo la soko la Mashariki, Kati na Kusini mwa Afrika".

Misheni

"Kuimarisha ukuaji wa haraka wa kilimo kupitia utengenezaji na uuzaji wa mbolea bora za FOMI
kwa njia ya kuaminika, maadili na uwajibikaji ili kuharakisha na kuimarisha mifumo ya uzalishaiji
wa kilimo katika ukanda wa Mashariki, Kati ya Kusini mwa Afrika"

08 “Klwanda chetu, Mbolea yotu”
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Uwezo wa Uzalishaji

Kwa sasa, kiwanda kinaendesha mitambo mitatu ya uzalishaji wa mbolea, kila mmoja ukiwa na
uwezo wa kuzalisha tani 200,000 kwa mwaka. Kufikia mwisho wa Juni 2025, kampuni itakuwa
imekamilisha usimikaji wa mitambo yote mitano iliyopangwa, na hivyo kuwa na uwezo wa
kuzalisha jumla ya tani 1,000,000 za mbolea ya FOMI kwa mwaka.

Hii inamaanisha kuwa kwa uzalishaji kamili, kila mtambo unaweza kuzalisha wastani wa tani 30
kwa saa, na hivyo kufanya uzalishaji wa tani 660 kwa siku. Kwa mwezi, kila mtambo utazalisha
takribani tani 20,130, na kufikia uzalishaji wa tani 201,300 kwa mwaka. Kwa ujumla, kwa kutumia
mitambo yote mitano, kiwanda kitaweza kuzalisha tani 1,006,500 kwa mwaka.

Mbolea za FOMI

Uzalishaji wa mbolea ya FOMI unaleta mapinduzi katika utekelezaji wa kilimo kwa kuongeza ufanisi
wa virutubisho vya mimea na mazingira endelevu kupitia michakato ya kisasa na ya hali ya juu ya
utengenezaji wa punjupunje kwa kutumia teknolojia za mvuke.

Mbolea za FOMI huchanganya malighafi ya samadi, madini na mbolea za chumvichumvi ili kuzalisha
virutubisho vya mimea vilivyolengwa kutokana na mahitaji maalum ya mazao. Ubunifu kama vile
michanganyiko inayotoa virutubisho taratibu, pamoja na vijidudu vinavyoozesha mabaki ya mimea
hurutubisha na kuboresha afya ya udongo, kupunguza upotevu wa virutubisho, na kuongeza mavuno
na ubora wa mazao.

Maendeleo haya ya kiteknolojia sio kwamba yanasaidia kilimo endelevu tu, bali pia yanachangia
usalama wa chakula na kustahimili mabadiliko ya hali ya hewa (tabia ya nchi).

09 "Kiwanda chotu, Mbolea yetu”



Boresha Ukuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

Bidhaa za FOMI

FOMI OTESHA stbioben yn Fuzubu

Ni mbolea ya kupandia yenye virutubisho vitano vikuu ambavyo ni: Nitrojeni,
Fosforasi, Potasiamu, Kalsiamu na Magnesiamu pamoja na mabaki ya viumbe
hai kutoka kwenye samadi kama sehemu ya kikaboni.

Virutubisho vyake: N 9%, P.0_22%, K,O 4%, Ca0O 13%, MgO 2%.
Mbolea hii inafaa kwa uzalishaji wa mazao mbalimbali.

FOMI KUZIA
Ni mbolea ya kukuzia yenye kirutubishoa cha nitrojeni. Mbolea hii inafaa
zaidi kwa aina mbalimbali za mazao na hasa mazao ya chakula, hasa nafaka

na mboga.

Virutubisho vyake: N 21%, K,O 8%, CaO 4%, Mg02%.

FOMI NENEPESHA o e o

Ni mbolea ya kukuzia yenye madini ya potassium ambayo hutumika hasa
kwenye mazao ya mizizi kama vile viazi vitamu na mviringo, mihogo,
viazi vikuu, karoti na vitunguu. Pia inafaa kwa miti ya matunda, ndizi na pamba.

Virutubisho vyake: N 11%, KED 22%, CaO 4%, MgO 2%.

FOMI SUPA

Mbolea ya kupandia kwa tumbaku na hutumika kama mbolea ya kukuzia kwa
parachichi, mizabibu, mboga zenye matunda, vitunguu, nk.

Virutubisho vyake: N 5%, P;0- 9%, K,0 12%, Ca0 5%, MgO 1%, S 3%,
Zn 0.01%, and B 0.01%.

Huongeza ukubwa wa mavuno, hukuza ukomavu wa mazao na ubora.

10
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Boresha Likuajiwa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

Bidhaa za FOMI

FOMI GREEN

Mbolea inayotumika kwa tumbaku, migomba, mboga mboga na miti ya
matunda inaweza kutumika kama mbolea ya basal au ya juu.

Virutubisho vyake: N 10%, P.O- 14%, K;0 12%, Ca0 7%, MgO 1%, S 1%

Inasaidia ukuaji wa mizizi na majani, na kuimarisha afya ya mmea

FOMI JUNIA

Mbinloa ya Ruzuku
Mbaolea ya kupandia kwa ajili ya miche michanga ya matunda (parachichi, @]
michungwa, zabibu, pamba, korosho n.k.). Inatumika mwanzoni mwa msimu L 3
wa mazao, haswa mwanzoni mwa msimu wa mvua, kwa mazao ya kudumu na =
yale ya muda mrefu. ks

Virutubisho vyake: N 5%, P.0s 5%, K;O 1%, Ca0 10%, MgO 1%, Zn 0.01%, B 0.01%.

Huimarisha ukuaji wa miche michanga na kuzuia kuoza kwa mizizi, huku ikiboresha
afya ya udongo kwa ujumla na mazingira ya mizizi.

FOMI CANS

Mbolea ya kukuzia kwa tumbaku na mazao mengine ya nafaka.

Virutubisho vyake: N 18%, K.O 1%, Ca0O 5%, MgO 1%, S 3%

50 kg

Hutoa nguvu ya haraka kwa mimea, hasa baada ya kuota

L segim
S

FOMI NPS |

Kwa ajili ya uzalishaji wa miwa yenye ubora wa hali ya juu ili kupata mavuno
mazuri ya sukari

e S e e

Virutubisho vyake: N 25%, P;O 5%, Ca0 5%, MgO 1%, S 1% 50 kg

W M
s e

Huboresha tija ya miwa na ubora wa mazao.

11 "Iiwanida chotl, Mbalea yetu”



Boresha Ukuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

Bidhaa za FOMI

FOMI NPS 1I

Kwa ajili ya uzalishaji wa miwa yenye ubora wa hali ya juu ili kupata mavuno
mazuri ya sukari :

Virutubisho vyake: NPS II: N 23%, P.O; 16%, Ca0 4%, MgQ 1%, S 1%

Huboresha tija ya miwa na ubora wa mazao.

FOMI CHAI Whioten yi Huumuhs
Mbolea yenye utendaji wa hali ya juu kwa ajili ya uzalishaji bora wa majani @
chai, Pia hutumika kama mbolea ya kukuzia kwa mazao ya nafaka na mboga. :

] Fowmi cra =

Virutubisho vyake: 15%N 3%P,0. 3%K,0 3%Ca0 1%Mg0O 3%S5 50 kg

- D
T meam

Huongeza mavuno, huboresha ubora wa majani na kuongeza thamani ya
2ao la chai

FOMI CHAl=

FOMI CHAI +

Mbolea yenye utendaiji wa hali ya juu kwa ajili ya uzalishaji bora wa majani
chai. Pia hutumika kama mbolea ya kukuzia kwa mazao ya nafaka na mboga. ;

Virutubisho vyake: 20%N 4%P. 0. 4%K 0 4%Ca0 1%Mg0O 4%S

Huongeza mavuno, huboresha ubora wa majani na kuongeza thamani ya
za0 la chai

FOMI CHAI ++

Mbelea yenye utendaji wa hali ya juu kwa ajili ya uzalishaji bora wa majani 8
chai. Pia hutumika kama mbolea ya kukuzia kwa mazao ya nafaka na mboga. §f

Virutubisho vyake: 25%N 5%P,0, 5%K,0 5%Ca0 1%Mg0O 3%S

Huongeza mavuno, huboresha ubora wa majani na kuongeza thamani ya
zao la chai

12
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Boresha Ukuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOM|

Bidhaa za FOMI

FOMI ASILI |

Mbolea ya asili ya kupandia kwa kwa mazao jamii ya mikunde (maharage,
njegere, kunde, mbaazi, karanga n.k) Matunda (parachichi, machungwa,
miembe n.k) na mbogamboga nk

Virutubisho vyake: N 1%, P,O; 5%, K0 1%, Ca0 10%, MgO 1%, S 1%

Huongeza ubora wa udongo, husaidia kukua kwa mizizi kwa haraka na inafaa
kwa udongo ulioathirika kwa tindikali, magadi au chumvichumvi.

FOMI ASILI 1 bl e stk

Mbolea ya asili ya kupandia au kukuzia mazao matunda, mazao ya nafaka,
mbogamboga n.k.

 © |
£ 5

- " 5; -Ig.,-.,-. ™
Virutubisho vyake: N 8%, PO 1%, K;0 1%, Ca0 5%, MgO 1%, S 1%

Hutoa virutubisho hatua kwa hatua, kuhakikisha afya ya mimea ya muda
mrefu. Inafaa kwa udongo ulioathirika kwa tindikali, magadi au chumvichumvi.

CHOKAA KILIMO

Chokaa ya kilimo inayozalishwa na IFL ni ya madini ya dolomite

(CaCO,.MgCO,) hutumika kama malighafi ya kuzalisha mbolea za FOMI
pia kama kirekebishi cha udongo ulioathiriwa na tindikali na kuboresha
sifa za kemikali ya udongo huku ikitoa virutubisho (Kalsiamu na
Magnesiamu) kwa mimea. Inazalishwa kutoka kwenye machimbo ya
miamba ya dolomite inayopatikana nchini.

FOMI PHOSPHATE

Hii inazalishwa katika kiwanda cha kuchakata madini ya fosfeti cha
Vilima Vitatu huko Manyara kutoka kwenye mawe ya fosfeti, hutumika
kama malighafi kwa ajili ya uzalishaji wa mbolea za FOMI zenye
kirutumbisho cha tfosforasi.

13 "Kiwanda chety, Mbolea yetu”



Baresha Ukuaji wa Kilima Endelevu kwa lutumia Mbolea za FOMI

ya Babati, Mkoa wa Manyara, Tanzania. Tawi hili linajihusisha na uchimbaji na usindikaji
wa mwamba wa fosfeti hadi kufikia hali inayoweza kutumika kama malighafi kwa ajili ya

uzalishaji wa mbolea za FOMI, na pia inaweza kutumika moja kwa moja kama mbolea ya
fosfeti, hivyo kuchangia katika kuongeza tija ya kilimo.

Kiwanda hiki kwa sasa kina mtambo wenye uwezo wa kuzalisha tani 200,000 kwa mwaka.
Malighafi inayozalishwa hutumika katika kiwanda cha Mbolea cha ITRACOM kilichopo Nala,
Dodoma, pamoja na Kiwanda Mama cha FOMI kilichopo nchini Burundi.

14
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Mpunga unaozalishwa kwa kutumia mbolea ya FOMI

Matokeo ya Mbolea za FOMI katika Kilimo

Uboreshaji wa Mazao

TFRA kwa kushirikiana na Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Tanzania (TARI) kupitia vituo vyake vya utafiti
walijaribu mbolea ya FOMI kwenye mazao ya mahindi, mpunga, maharage, alizeti, mtama na mengineyo.
Matokeo ya utafiti yalithibitisha kuwa mbolea za FOMI| huongeza mavuno ya mazao ikilinganishwa
na mbolea zinazotumika sana (DAP na Urea) na mazao ambayo hayajawekewa mbolea.

Baadhi ya wakulima hasa katika Kanda ya Nyanda za Juu Kusini, Kanda ya Mashariki na
Kanda ya Kaskazini na sehemu zingine za Tanzania sasa wanatumia mbolea ya FOMI katika Alizeti,
mahindi, mpunga, viazi mviringo, vitunguu, maharage na parachichi n.k.

Zifuatazo ni baadhi ya shuhuda za wakulima hao:

"Kupitia mbaolea hii ya ITRACOM kwa kweli nimeweza kuona utofauti kwenye mazao yangu, mazao
yangu yameboreka yako vizuri nimeona yana ubora zaidi kwa maana mbolea hizi za FOM|
zimechanganywa na samadi tefauti na mbolea nyingine”!

luliana Guzo from lramba, Singida

"Kwa muonekano mboelea za FOMI zimefanya vizurl, namshauri kila mkulima atumie mbolea hizi kwa
kuongeza kipato kwa sababu zimetengenezwa kwa mchanganyiko wa samadi na mbolea za
chumvichumyi ambazo huboresha uzalishaji wa mazao ya mpunga na mazao mengine pla inaongeza
virutubisho kwenye ardhi’

Thadei Lyewe from fakara, Morogoro

"Matarajio yangu shambani ni kupata si chini ya magunia 16 ya alizet], kwa wale ambaoe hawajawahi
kutumia mbelea za FOMI, nawashauri watumie mbolea hizi ili kupata mazao yaliyo bora"

Thomas Lukungu from Manyoni, Singida
L —— |

15 "Kiwanda chetu, Mbolea yetu”



s v W ey

',-/ {a———.."

LT

4 f x .

,' ’ _‘_-".’ ‘_
h - ‘

] v

- "
7 o ’
y 29

Hadithi ya Mafanikio: FOMI yaongeza mavuno ya Parachichi

Safari katika shamba la Agri-promise Wilaya Njombe, Tanzania.

Halmashauri ya Wilaya ya Njombe, Tanzania, ambapo parachichi ni moja ya zao muhimu la
biashara, kampuni moja ndogo ya Agri-promise Company Limited, inayoongozwa na Rebeca
Hepelwa, sasa inatumia mbolea ya FOMI katika shamba la parachichi.

Afisa masoko wa shamba hilo, Bw. Daniel Mmelo, alisema kwa miaka sita iliyopita, Kampuni
ilipanda miti ya parachichi kwa kutumia samadi kwa kuweka madebe manne kwa mti sawa na
takribani kilo 40 za uzito wa samadi.

Akiwa amedhamiria kuboresha mavuno ya parachichi, Bw. Daniel aliamua kujaribu kitu tofauti
katika misimu ya Kilimo wa 2024/2025. Baada ya kujifunza kuhusu mbolea za FOMI, anasema
kuwa mbolea hizi zinafanya kazi vizuri zikichanganywa na mboji na virutubisho muhimu.
Anasema aliweka FOMI Kuzia na FOMI Nenepesha kwenye miti 1136 ya parachichi aina ya
Hasa yenye umri wa miaka sita (6). Kila mti uliwekewa gramu 200 za mbolea ya FOMI Kuzia
na gramu 200 za mbelea ya FOM| Nenepesha. Miti mingine (313) iliendelea kuwekwa
mbolea ya samadi.

16 "Kiwanda chety, Mbabea yetu”

B g,
. . oy -y
I e s kutura Mbblea za FOMI
s & A

AR '\);}';? 1




Matokeo ni bora

Kufikia wakati wa kuvuna (Juni, 2025), miti hiyo ya parachichi iliyowekwa mbolea ya
FOMI itazalisha kilo 60 hadi 80 za matunda ya parachichi kwa kila mti, karibu mara
tatu hadi nne zaidi ya miti ya parachichi iliyokuwa imetumia mbolea za samadi pekee
na kutoa wastani wa kilo 20 kwa kila mti. Uboreshaji wa afya ya udongo, ufyozwaji
bora wa virutubishi, na lishe bora kutoka kwenye mbolea za FOMI inatafsiriwa katika
ukuaji thabiti wa mazae na mavuno mengi ya matunda.

"Sikuweza kuamini hili/’ Bw. Daniel alisema. "Mbolea ya FOMI imebadilisha mavuno ya
parachichi na kuuzwa sokoni."

Mafanikio hayo sio kwamba yameboresha mapato ya Kampuni tu, bali pia yamewatia
moyo wakulima majirani wa Njombe kutathmini upya uchaguzi wao wa pembejeo.
Wakulima zaidi wanatarajia kutumia mbolea za FOMI

Hadithi ya Kampuni ya Agri-promise ni ushahidi wazi kwamba uchaguzi wa mbolea
mahiri kama mbolea za FOMI unaweza kufungua uwezo wa uzalishaji wa udongo
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Boresha Likua) wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

Matokeo Mengine ya Mbolea za FOMI

® Udongo wenye afya na mazingira

Mbolea za FOMI zina samadi inayosaidia kuboresha muundo wa udongo, uhifadhi wa
virutubisho na maji, bicanuwai, mazao na unyevunyevu wa udongo kwa muda mrefu.

@ Kilimo Sahihi

Kwa kuunga mkono teknolojia zinazotoa kiasi sahihi cha mbolea kwa wakati muafaka,
mbolea za FOMI ni mbolea zenye virutubisho vinavyotolewa polepole ambavyo
hupunguza matumizi ya mbolea kupita kiasi na athari za mazingira.

@ Mavuno Endelevu ya Mazao

Ukuaji wa mimea wenye afya na athari ndogo kwa mazingira unamaanisha chakula
zaidi kwa kutumia rasilimali chache, hivyo kusaidia usalama wa chakula duniani kwa
njia endelevu.

® Kupunguza Upotevu wa Virutubisho

Mchanganyiko wa mbolea za FOMI huboresha ufanisi wa ufyonzwaji wa virutubisho
na hupunguza upotevu wa virutubisho kwenye mtiririko wa maji ardhini kuelekea
kwenye vyanzo vya maji, jambo ambalo husaidia kuzuia uchafuzi wa maji.
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Dira ya ITRACOM ya
Baadaye kuhusu Kilimo

ITRACOM inaona mbele maisha ya baadaye ambapo itakuwa nguvu kuu katika kubadilisha kilimo
kupitia uzalishaji na usambazaji wa mbolea za FOMI. Ikiwa tayari imejijengea msingi imara hapa
Tanzania, kampuni inalenga kukua na kuwa kiwanda kikubwa si ndani ya nchi tu bali, pia katika ukanda
wa Afrika Mashariki, bara zima la Afrika, na hatimaye duniani kote.

Kwa kuzingatia ubunifu, mbinu endelevu za kilimo, na ushirikiano na serikali pamoja na wadau
mbalimbali, ITRACOM imejikita katika kuboresha rutuba ya udongo, kuongeza mavuno ya mazao,
na kusaidia usalama wa chakula. Lengo lake la muda mrefu ni kuifanya mbolea ya FOMI kuwa chapa
inayotegemewa, yenye ubora wa hali ya juu, inayowawezesha wakulima na kuchangia katika maendeleo
ya kiuchumi ya maeneo yote inakofika.
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Boresha Ukuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

Usambazaji na Upatikanaji wa Mbolea za FOMI

9 ﬁ:\gﬂugum o

Pwani
Mbeya ks

lli kuunga mkono juhudi za serikali za kupunguza uagizaji wa mbolea kutoka nje ya nchi, Kampuni ya
Mbolea ya ITRACOM imeanzisha mtandao mpana na mzuri wa usambazaji unaohakikisha mbolea za
FOMI zinapatikana kwa urahisi katika maeneo mbalimbali. Hapa Tanzania, mbolea za FOMI
zinasambazwa na kutumika katika mikoa mbalimbali, mijini na vijijini. Pia zinasambazwa na kutumika
katika nchi jirani.
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Boresha Ukuaji wa Kilimo Endelevu kwa kutumia Mbolea za FOMI

MIKOA INAYOPATIKANA MBOLEA ZA FOMI

MKOA JINA LA MSAMBAZAJI WiILAY A MAWASILIANO
MBEYA IFL OFFICE mibaya J0 DESS008395
ME, mbeya-Mbarali O7S4BTEAEE
MPENDAKAZI ACR.BUSNESS Mbaya Jijl 7SASETIOT
JIMMY CEDRGE GWABWILA BunRgwe DFESE02944
EDS0OMN MEWILD Sbaya J0j1 O7ESEIRLES
DODOMA, IFL OFFICE Dodoms - Naka 733900799
MEF AGRI COMSULT Dodama Jiji O7TEELISTITE
RUNVLIMA |FL OFFICE Songes Manispaa OTIS7RIEEG
UMENYEMNI Peramlho OT4IFTa520
UMENYENI Madaba 0741579520
PIZZA AGROSTAR Namtumba DEZGG 26186
MEICWA AGROVET Mbinga Mjinl O7E4503662
MWILAMBA INVESTMENT Songea Manispaa OTETS 61T
CODI MALILA AGROVET Mbings piini I7ESIZTETE
KUCUDA AGROVET Magagura OTEBEEAA5T
LIPARMBIKAYIKA Songea Manlspas OTS4GITTTE
MUGANGALA ACROVET Songea Manlspasd OTIBAZ4B4E
SHINYANGA TANCOOPS Kahama O71E0ZEZ19
RAHA RICE Shimyangs 0664690
TANCDORS Kshama OTIE026219
SINGIDA IFL OFFICE Singlds Manispaa O7SGOTE3IZE
TANCDORE tkeungi OTHE026719
LEMA, AGROVET iramiba Itigl Mikatamas OEB84TI32A
TABORA R&HA RICE Wzega DEESET909
MAaMNYARA LEMA AGROVET i OE2T76ERE6! OT3SATIRZE
RAHA RICE Nzega OGE4EZIS0D
ARUSHA ZAWAD| INTERMATIONAL Arisha Tl Arumeru OFEIYTEI0N
MORDGORD MUJULE AOROVET Gairo 07D 304 538
MEA Dumila, ifakara QETITITTZA
NIOMBE IFL OFFICE Mjombe Mji O7S6275953
LIMENYEN| Wanging'ombe 0743579520
LUMENYERNI Ludews OT4I5TR520
MHEMA AGROCHEMICAL Makambakeo O7STET 4541
MLSSM MASAS] Mjombe Mji O7TSAETASS]
ACRIPROMICE Njornbe M]l 756275853
MTEWELE GENERAL TRADERS Mjormbe Mjl O7I4G9033TE
AGCROHOT LTD Mjormbe M]l DEXTIET02
LUCY MSIGW A Mjombe Mji OTEILSHIZE
IRINGA psA irings DE7ITITTZE
IFCL Irings 757008520
MARA WAMACU Tarime OTESTTER&4 OB2TTTES44
MILIMAN| ENTERPRISES Tarime 072250568
RUKWA MILIMAKNI ENTERPRISES Sumbawanga QTRZISOSER
GEITA TANCOOPS Chato O7IB0262TE
RAHA RICE Geita, Chato OBE&4ETIG0E
KATAM MILIMAN] ENTERPRISES Katav O7E2250568
SOMGWE Mza Tunduma, Mliawa OTE2264TT4A
KIGOMA IFL OFFICE Kasulu DFITATITET
WTAE GENERAL SUPPLY Kibando 075527255
AGR| DOT Klbondo OE2EIGE043] 0754431941
DIMINICK MESHAK Klgoms O7EIE20E1F
MWANZA TANCOOPS pwanza FFIBODZEZTD
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